2. Ncha ya Kalamu

Alishindwa Karibu Kila GCSE Sasa Yuko kwenye Shule ya Matibabu

Machozi ya kupumzika yalitiririka usoni mwa Yousef El Tawil alipopata daraja la kiwango cha A alichohitaji ili mahali pake katika Shule ya Matibabu alithibitishwa.

Lakini ilikuwa kilio cha mbali kutoka kwa uzoefu wake wa siku ya matokeo ya GCSE. Yousef alikuwa ameshindwa GCSEs zake isipokuwa Kiarabu – lugha yake ya asili. Mnamo mwaka wa 9, alikuwa ameingia katika umati mbaya na “alikuwa ameshangiliwa kwa hali mbaya ya tamaa.”

Shule iliyoshawishika haikuwa na maana, yeye hutumia jioni yake, sio kwenye kazi za nyumbani au kusoma, lakini alining’inia duka lake la kuku huko Newham, London Mashariki, na wanafunzi wenzake.

Hawakuwa watu wabaya, aliiambia BBC, “nikwamba tunakosa motisha fulani, tunakosa matamanio”.

Tangu mwanzoni mwa Mwaka Wa 10, kiwango cha ufaulu wa Yousef ulipungua na tabia yake ilikuwa ikifuatiliwa. Mambo yalizidi kuwa mbaya wakati mmoja wa marafiki zake alipigwa.

Siku ya mitihani yake ya mwisho ya GCSE, baada ya mwalimu wake wa tution  alimhimiza asipoteze uwezo wake, Yousef alipata ajali. Baada ya hapo ndio ilikuwa mabadiliko ya maisha.

“Niliishia kupanda mlango mrefu  nyuma ya shule” na hapo ndipo ajali ilitokea. “

Yousef’s kidole gumba chake cha kulia kilishonwa baada ya masaa 10 ya upasuaji wa dharura, madaktari walishindwa kukiunganisha tena mpaka tishu zikafa.

Mama yake Yousef alijawa na macho pamoja na kuchukizwa.

“Alivaa niqab na alinitazama na niliweza kuona machozi,” alisema.

“Kuna jambo moja ambalo nadhani kila mtu anaweza kukubaliana, iwe ni mwanadamu angangari zaidi au… laini zaidi, na hiyo ni kama unapoona mama yako anapata shida, inakugusa sana, inakufanya ufikirie juu ya kile wewe nimefanya na kutafakari. “

Yousef alikuwa na wakati zaidi wa kutafakari juu ya likizo za majira ya joto ambapo alikaa miezi miwili kwenye wodi ya watoto katika hospitali ya mkoa, ambapo alifanywa upasuaji wa kujenga upya.

“Baada ya kuwa hospitalini kwa miezi miwili, karibu na madaktari, karibu na wauguzi, nilikuwa kama, ‘Nataka kuwa sehemu ya hii. Ninataka kuwa katika nafasi hiyo, kumsaidia Yousef mwingine ambaye labda amepoteza kidole kwa sababu ya uamuzi mbaya. “

Lakini akiwa na GCSE moja tu kwa jina lake, Yousef hakuwa na chaguo ila kurudia mitihani 24 katika kipindi cha mwezi mmoja ambayo inafanya matokeo yake ionekane ya kushangaza zaidi. Yousef alipata 13 A * s, A’s na B’s.

Hata baada ya matokeo yake ya ajabu ya GCSE aliyorudia, walimu   Yousef nafasi yake za kupata viwango vyajuu vya A kwa shule ya matibabu zilikuwa chini na alijaribu kuzungumza naye nje yake.

Lakini rafiki yake alimwambia Yousef juu ya mpango ulioongezwa wa digrii ya matibabu katika Chuo cha King’s London na aliamua kuomba hapo, na mahali pengine.

Siku ya matokeo, mama wa Yousef alilia, lakini katika hafla hii na machozi ya furaha, wakati mwanawe alipopata alama alihitaji kupata mahali pake katika Chuo cha King.

Kila shule ya matibabu ilimkataa isipokuwa King, ambayo ilimuhoji na kumpa masharti.

“Mama yangu alikuwa na machozi, nilikuwa na machozi … ilikuwa hisia kubwa ya kutulia na thawabu kwa sababu nilikuwa nimefanya bidii kufika huko”

Kwa Yousef, lengo lake la kufuzu kama daktari sasa linaonekana na yuko kwenye 15% ya juu ya wanafunzi wote katika kozi zote za kiwango na zilizoongezwa. Hata amepanga kusoma shahada ya pili katika sera ya afya ya ulimwengu.

“Imekuwa jambo la kushangaza kusema mkweli,” alisema. “Nimepitia mengi. Nimebadilika sana, ningesema nilikuwa na kupanda na kushuka … ninamshukuru sana Allah. “

Show More

Related Articles

Back to top button
Close