1. Tujikumbushe2. Deen

Nina ‘ndoto’…

Nina ndoto ya rubani mkubwa zaidi ulimwenguni, niwapeleke watu katika maeneo ambayo wangeweza tu kuota kama watoto, wakiwemo haiba isiyo na nguvu na ukarimu kiasi kwamba kila mtu anatamani kuonana naye, kutoa mafunzo pamoja naye, na kujifunza kutoka kwake.

Nina ndoto ya daktari bingwa wa upasuaji ambaye hajawahi kutokea, ambaye anatembea kweye korido za hospitali bora duniani, akifuatwa kwa hamu na wanafunzi wengi wa udaktari kwa macho makini na kila neno linalotoka mdomoni mwake. Yeye hukamilisha shughuli ngumu zaidi na ana ujuzi na maarifa; anajitahidi na anaendelea katika kuokoa maelfu ya maisha katika njia zinazokubaliwa zaidi kimataifa.

Nina ndoto ya mwanasayansi ambaye amefikia kilele cha mafanikio na ambae ni nguzo ya kila mkutano na kongamano ambalo linaalindaliwa duniani  katika fani yake, kwa sababu ana utaalamu ambao wengine bado hawajaupata. Anatafakari na kuakisi, bila hofu anafikiria na vuka mipaka ya kujua zaidi ya kile kilichojulikana hapo awali.

Nina ndoto ya mkuu wa shule aliyezidiwa na kupokea barua nyingi za kupata kazi kutoka kwa taasisi bora za elimu zinazotambuliwa zaidi ambazo dunia haijawahi kushuhudia. Mtu anayetafutwa na serikali nzuri zaidi za ulimwenguni, na ambaye, kwa utafutaji mkali na umakini, anajaribu kujenga shule zake kadhaa zenye malengo ya kufafanua ubora. Yeye hutumia matamanio yake makubwa na ujuzi katika kujenga karne moja ijayo au hata mbili.

Nina ndoto ya mtu wa michezo ambaye ni bora na anajitahidi kuendelea kuonyesha mipaka yake. Kwa bahati mbaya hufuta rekodi yoyote kwenye uwanja wa michezo na hutumika kama mfano kwa kila mwanariadha; mtu ambaye anafuatwa na mamilioni ya watu ulimwengu wote, sio tu kwa talanta yake lakini kwa tabia yake isiyo kulinganishwa, ukarimu na hekima. Anawahimiza vijana kuota ndoto kubwa, kuwa na msimamo katika harakati zao za matamanio yao, na kuwa na kusudi la hali ya juu hata wakati njama mbovu  zote zimepangwa dhidi yao.
 
Nina ndoto ya mabilionea wasio na ubinafsi, wenye maono wanaendesha biashara za kimataifa na wenye alama za watu wanaopendwa. Wafanyabiashara wakiume na wakike ambao wamepata utajiri wa kila senti kwa utajiri unaofaa kusifu wakati wanahifadhi utajiri wao mikononi mwao na sio mioyo yao. Wanafanya kazi kwa bidii na bila hiari kila siku kuwasaidia wasomi na wanasiasa, masikini na wahitaji, wazee na vijana, wakitengeneza ulimwengu ambao kwa kweli unaweza kuitwa mahali pazuri.

“Ninaota na ninaota na ninaota kwamba kutoka kwa Ummah wetu atatokea hawa wakuu! Watu wakubwa ambazo watahamasisha vizazi!”

Ninaota viongozi wenye matamanio na shauku na huongoza kuchochea mabadiliko yasiyokwisha katika ulimwengu huu. Natumai kwamba kutatokea miongoni mwetu mashujaa wakiume na wakike ambao hutamani kufikia chochote kifupi cha ubora na ambao matarajio yao ya juu yatakuwa taa inayoongoza katika ulimwengu huu wa giza.
 
Zaidi ya yote, nina ndoto ya makubwa haya yote yanaonekana kwa Waislamu, wana tabia kama Waislamu, huzungumza kama Waislamu wakati wote wanaishi kwa sababu ya Mwenyezi Mungu Mtukufu. Wakati wa kushughulikia ulimwengu wote, kila sikio la kila msikilizaji hushikamana na kila harakati ya midomo yao, kwa sababu wao ni nani! Na wanapoanza kuzungumza, wanaanza na maneno: “Kwa kweli sifa zote ni za Mwenyezi Mungu Mtukufu, tunamsifu, tunatafuta msaada wake na tunatafuta msamaha Wake”


Hii ni ndoto yangu ambayo ninaamini inawezekana na “Laa Ilaaha Illallah”! Maneno haya rahisi ambayo yanaubora kwa sharti la chini. Maneno haya rahisi ambayo yanahitaji mambo manne katika maisha yetu;
  • Ikhlaas (usafi wa moyo),
  • Ilm (maarifa),
  • Ihsaan (ubora) na
  • Istiqaamah (msimamo)!

Ninaota, kwa sababu mambo hayafanyiki kwa Waislamu! Badala yake Waislamu hufanyika kwa vitu!

Ninaota, kwa sababu Waislam waliwekwa duniani kufundisha, kuwa wahamasishaji, wavumbuzi, wa kuhusiana na kuunda!

Ninaota, kwa sababu tupo kama watoaji na sio wachukuaji!
 
Ninaota, kwa sababu kwa Waislamu; ndoto sizo ulizoona katika usingizi wako, lakini badala yake ni zile zinazokuweka macho na kukuzuia kulala!


Ninaota, ninaota, ninaota, na ninaamini! Ndoto kubwa, fanya bidii na kwa pamoja wacha tufikirie picha zetu za ubora na tufanye ndoto zetu ziwe za kweli!
 
Show More

SH. SAJID UMAR

Sheikh Sajid Umar is a qualified Mufti and Judge, as well as an educator, author, researcher, and developer with a vision of ignited communities that benefit humanity upon the ethos of sincerity, excellence and steadfastness. He was born in Leicester, UK. He moved to Harare, Zimbabwe, where he completed his primary and secondary schooling and pursued a first degree in Information Technology focusing on hardware, software, network design and implementation and security. He went on to successfully open an IT business in Harare before the age of 20. Alongside his contemporary studies, Sheikh Sajid graduated from a Qur’an Academy at the age of 18. Subsequently, he turned his attention towards Islamic Studies.

Related Articles

Back to top button
Close